อยู่ๆก็ดูyoutubeไม่ได้ครับ

ko_ake's picture
6
รบกวนหน่อยครับคือผมใช้ macbookก็ดูyoutubeได้ปกตินะครับ
เมื่อวานก็ดูอยู่แต่ทำไมวันนี้มันเปิดดูไม่ได้ละครับ
ผมเองก็ไม่ได้ไปทำอะไรกับมันเลย รบกวนหน่อยนะครับ
คือมันเปิดเข้าเวปyoutubeได้แต่มันไม่โหลดวีดีโอเลยครับ

minemind's picture
3876
ลองกด empty cache บน safari

ลองกด empty cache บน safari ดูก่อนครับ
ถ้ายังไม่ได้อีก check version flashplayer ดูอีกทีว่าเปนตัวล่าสุดมั๊ย

สุดท้ายถ้ายังไม่ได้ ก็ลองเปลี่ยน browser แทน ไปลอง chrome firefox
แต่ถ้ายังไม่ได้อีกอาจจะเป็นปัญหาที่ isp อาจจะต้องลองเปลี่ยน dns แทนครับ

ko_ake's picture
6
มันดูในfirefoxได้ครับ

ลองทำตามที่คุณminemindบอกแล้วครับสรุปคือมันดูด้วยfirefoxได้ครับ
แล้วผมต้องทำยังงัยให้ดูในซาฟารีได้ละครับ

ikok's picture
10285
เรื่องนี้เป็นปรกติครับ

บางวันผมก็ดูไม่ได้ โหลดแล้วหยุด

ลองทำตามที่น้องต่ายแนะนำเอาไว้ดูนะครับ