daydxb's picture
38
ชื่อ; เดย์
คติประจำตัว; เรียนและรับรู้สิ่งใหม่ๆอยู่ตลอดเวลา
หน้าที่การงาน; ทำงานตำแหน่ง Supervisor เกี่ยวกับงานผลิตอยู่ที่ Dubai,UAE.
เริ่มใช้แมคได้ยังไง; ตอนนี้ยังใช้ Window PC อยู่แต่มีแพลนจะเปลี่ยนมาใช้แมคครับ
รู้จักเว็บ แมคมือใหม่.คอม ได้อย่างไร; เซิร์จหาข้อมูลของแมคในกูเกิ้ลเลยเจอ แมคมือใหม่.คอมครับ
สิ่งที่อยากจะบอก; ตอนนี้หลงรักเจ้า iMac 21.5" Core i5 ตัวล่าสุดเข้าอย่างจัง...!
และก็ขอฝากเนื้อฝากตัวกับท่านสมาชิกเก่าและทีมงานทุกๆท่านด้วยนะครับ.

od2504's picture
1077
Welcome

๑. ยินดีที่รู้จักและต้อนรับสมาชิกใหม่ และ
๒. ขอชื่นชมที่ใช้ภาษาไทยได้ถูกต้องและน่าอ่าน เป็นตัวอย่างที่ดีแก่เยาวชนและคนไทยรุ่นใหม่ๆ ได้ดีมากครับ

38
ขอบคุณมากครับสำหรับมิตรภาพและ

ขอบคุณมากครับสำหรับมิตรภาพและการต้อนรับอย่างอบอุ่น ขอออกตัวเรื่องภาษาไทยนะครับเพราะสมัยเรียนผมตกเขียนไทย

Ben's picture
247
Welcome คร้าบ

ผมก็เพิ่งมาเป็นสมาชิกที่นี่เหมือนกันครับ
มาคุยกันบ่อยนะคร้าบ

38
ครับ,แล้วผมจะแวะเข้ามาบ่อยๆเพ

ครับ,แล้วผมจะแวะเข้ามาบ่อยๆเพราะมีคำถามมากมายที่ต้องการคำตอบเกี่ยวกับ Mac

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

อยู่เมืองไฮโซซะด้วย
ที่นั่นค่าครองชีพสูงมั๊ยครับ
แล้วใช้ชีวิตลำบากยากเย็นยังไงรึเปล่า

38
เมืองไฮโซ

เมืองไฮโซ ค่าครองชีพก็เลยไฮโซตามไปด้วย...
ค่าครองชีพสูงมาก ทุกอย่างแพงหมดยกเว้นเงินเดือนครับ
ก็ลำบากเหมือนกันครับ ยิ่งมาเจอภาวะดอลลาร์อ่อนและบาทแข็งด้วยแล้วนี่..เหนื่อยเลย

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครัับ

มีสมาชิกจากต่างประเทศอีกท่านนึงแล้ว ^o^/ ~