rusty's picture
17
แอบอ่านมาเกือบ3เดือน สมัครสมาชิคไม่นาน แต่โพสไม่เป็น

รู้จักแมคประมาณ 3 ปีที่แล้วเพราะต้องซื้อเครื่องโน้ตบุ้ค โอ้แม่เจ้าเครื่องแมคไหงแพงโ..ตร เยี่ยงนี้ เรยหาดูว่าเขามีอะไรดี ประทับใจในคอนเซบการทำงานและบริหารของ สตีฟ จ้อบบ์ สุดท้ายได้แต่คิดว่าถ้าฟ้ามีตา เอ๊ย กระเป๋าเรามีตังค์คงได้รู้จักกัน.......

เกือบ1ปีก่อนเริ่มจากmac mini น้องเขาเยี่ยมจริงๆ ตามมาติดๆๆๆ ด้วย ipod classic โอ้เสียงเขาดีจริงๆ ในที่สุดเจอmacbookpro alu0% โอ้ ฝันที่เป็นจริง เพราะมี bootcamb เอาไว้แอบ window ไม่งั้นเพื่อนที่ทำงานเขาไม่คบ เพราะเราส่ง fileไปเขาต้องแก้ ต้องแต่งใหม่อยู่เรื่อย สุดท้ายเพื่อนเริ่มตระหนักว่าเราไฮโซ(เซ มากก)ตัวจริง(จริงอ่ะ) มีแมคเป็นคู่ใจ ก็คงเหมือนที่เราเคยเข้าใจผิดไปว่าคบแมคต้องไฮ!!!!!

รู้จักmacmuemaiผ่านแม่สื่อgoogleค่ะ

ท้ายสุดขอขอบคุณ web masterที่ลงแรงตั้งเวบขึ้นเพราะมีเครื่องแต่ใช้ได้ไม่คุ้ม ตอนนี้มีที่เรียนแร้วววว

minemind's picture
3876
eiei

ยินดีต้อนรับจ้า

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

แจ่ม

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

ต้องขอบคุณสมาชิกในเว็บด้วยครับ มีความสุข / ช่วยกันทำเว็บน้อย ๆ นี้ให้น่าอยู่อย่างที่เราเห็นกัน ~

MrVadh's picture
9
welcome

Welcome Welcome ครับ สิ่งที่ลงทุนไปต้องคุ้มค่าอย่างแน่นอน Chaiyo ขอให้ web นี้จงเจริญ อุดมไปด้วยเพื่อน และมิตรภาพดีๆ ตลอดไป

PingKo's picture
20
เช่นกัน

ยินดีต้อนรับเช่นกันครับ

russ's picture
10
แนะนำตัวอีกรอบค่ะ

คือเมื่อก่อนใช่ log in ชื่อนี้(rusty )แล้วไม่ได้เข้า web นานมาก ประกอบกับเปลี่ยนเครื่องใหม่(น้อง mini ถึงกาลอวสาน) จึงลืมทั้ง user และ pass word อาย
เพิ่งสมัครมาใหม่ และตามหา user เดิมของตัวเอง แห่ะ ๆ 1

สรุปว่า ชื่อเปลี่ยนไปแต่ใจรัก mac เช่นเดิมค่ะ รักนะ ...ป.ล ครั้งนี้จดใส่สมุดกันลืมเรียบร้อยแล้วค่า

ikok's picture
10285
ยินดีต้อนรับอีกรอบนะครับ

เสียใจกับ mac mini ตัวเดิมที่สิ้นอายุไปด้วยนะครับ ผมก็มี mini เหมือนกันที่บ้าน ยิ้ม

nene122620@hotmail.com's picture
327
ผมก็ใช้mini

ผมก็ใช้mini ครับตัว2009ก็ดีมาตลอดไม่มีปัญหามีแต่เครื่องเปิดเองเห้อ

zzero_orezz's picture
221
ยินดีต้อนรับ เป็นสาวๆ

ยินดีต้อนรับ เป็นสาวๆ ข้างบนนี่รีบตอบกันไวกันจัง

Nu-eMMa's picture
1837
ยินดีต้อนรับจ้าาาาา

^0^