ยินดีต้อนรับครับ =)

ikok's picture
10285
update : 21 มีนาคม 2552

ยินดีต้อนรับผู้ใช้ mac มือใหม่ทุกท่านที่เห็นข้อความนี้นะครับ =)

เนื้อหาในเวปจะเน้นไปเกี่ยวกับการใช้งาน OS X เบื้องต้นนะครับ สามารถเข้าไปดูได้จากเมนูด้านขวามือหัวข้อดังต่อไปนี้.. 

How-Tos : เกี่ยวกับ OS X และ Application ต่าง ๆ บน OS X ครับ

Mac 101 : จะเป็นเกี่ยวกับเรื่องน่ารู้ทั่วไป เกี่ยวกับ Mac และ OS X รวมทั้งบทความ "มือใหม่ต้องเจอ" ทึ่คุณ nickoe เขียนเอาไว้ในเวปนี้ด้วย น่าสนใจครับ

How-To Tags : เป็น Tag ที่ดึงมาจากเนื้อหาใน How-Tos ลองเลือกดูจากหัวข้อที่สนใจก็ได้ครับ 

Frontpage Archives : เป็นรวมเนื้อหาที่โพสในหน้าแรกย้อนหลังเป็นรายเดือน

บนเมนูด้านบน ก็มี FAQ กับ About สำหรับคนที่อยากทราบที่มาที่ไปและเรื่องทั่วไปเกี่ยวกับเวป แมคมือใหม่.คอม นี้ครับ ยิ้ม

ล่าสุดผมเพิ่มห้องสนทนา Digital Life : เกี่ยวกับการใช้งาน digital-media ในชีวิตประจำวันแล้ว สามารถเข้าไปดูได้ที่นี่ครับ

http://macmuemai.com/forum

และวิธีการโพสในห้องสนทนาและคอมเม้นท์ในเวปแมคมือใหม่.คอมได้ที่นี่ครับ

http://macmuemai.com/forum/topic/175

ขอให้มีความสุขในการใช้ OS X และเวป แมคมือใหม่.คอม นะครับ

ก๊อก

Nannie's picture
600
มือเก่าแล้วก้าบบบบบ

^o^/

10285
ยินดีต้อนรับก๊าบบบ

มือใหม่มือเก่าก็ยินดีต้อนรับก๊าบบบ ยิ้มปากกว้าง

ketto's picture
106
มือใหม่จริงๆยังไม่ได้ซื้อแมคเ

มือใหม่จริงๆยังไม่ได้ซื้อแมคเลยค่ะ...ศึกษาข้อมูลอีกสักระยะ...ขอเป็นสมาชิกไว้ก่อน.. แบร่.. อิอิ

10285
สวัสดี และขอยินดีต้อนรับครับ

สวัสดี และขอยินดีต้อนรับครับ มีความสุข /

Sagittarius's picture
128
สวัสดีครับ

สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ครับยินดีที่ได้เข้ากลุ่มครับ

10285
สวัสดีครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ ยิ้ม

ruriiz's picture
1
สวัสดีค่ะ

สวัสดีค่ะมือใหม่เหมือนกันค่ะ

10285
อรุณสวัสดิ์ครับ

ยินดีต้อนรับครับ ยิ้ม

little_fuku's picture
703
มือใหม่มากค่า

ยังไม่ถึงเดือนเลยค่า
อนุรักษ์ของเก่าเน๊าะ
หมดกัน 1

10285
:D

ยินดีต้อนรับก๊าบบบ
^o^ /

kokmuemai's picture
28
สวัสดีค่ะ

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวหน่อยนะค่ะ คืิอ มือใหม่จริงๆ ไม่ค่อยได้เล่นคอมเท่าไหร่ พอเริ่มอยากเล่นคอมเองเลยถอยแม็คไว้ใช้ รบกวนหน่อยนะค่ะ หรือว่า...

10285
ยินดีต้อนรับครับ :D

ยินดีต้อนรับครับ ยิ้มปากกว้าง

ctgbkk's picture
5
ฟหกด

มือใหม่เมื่อคืนนี้เองครับ เพิ่งได้แมคเก่าๆมาเครื่องนึง เป็นเครื่องแรกในชีวิต ซึ้งมากกกก อ่านแต่ละบทความแล้วประทับใจ ไม่รู้จะทำยังไงได้มากกว่าส่งข้อความมาเป็นกำลังใจครับ 

10285
ขอบคุณครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ =)

iRoBotMan's picture
7
สมาชิกแมคมือใหม่ครับผม

ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆทุกท่านด้วยคนนะครับ

10285
สวัสดีครับ

ยินดีต้อนรับนะครับ มีความสุข /

iRoBotMan's picture
7
D:ครับ

ตอบเร็วมากเลยครับ

10285
พอดีว่าอยู่หน้าเครื่องน่ะครับ

เลยเข้ามาตอบได้พอดี =)

nickoe's picture
4320
ยินดีต้อนรับครับ

ด้วยคน ฮา........ 

liverrish's picture
79
สวัสดีครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

สวัสดีครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
กำลังจะศึกษา mac ครับ เพื่อการตัดสินใจซื้อครับ ตอนนี้ใช้ windows อยู่
แต่เห็นว่าสามารถใช้เครื่อง mac แล้วลง windows คู่กันได้จึงสนใจครับ(งานประจำใช้ windows)

10285
สวัสดีครับ

ยินดีต้อนรับครับ ^o^ /

ลองดูรวม ๆ ไปก่อนก็ได้ครับ เนื้อหาเกือบทั้งหมดในเวปนี้เกี่ยวกับ OS X กับโปรแกรมที่มีมากับเครื่องแท้ ๆ ครับ =) ลองดูนะครับ

ขอให้ได้เครื่อง mac ใหม่เร็ว ๆ นะครับ ยิ้ม

Pitipol's picture
3
ก็ยังใหม่อยู่ครับ

เครื่องเก่า แต่มือก็ยังใหม่

10285
ยินดีต้อนรับครับ

มีความสุข

จะเครื่องใหม่เครื่องเก่าก็มาแจมมาคุยกันได้นะครับ

DevOSG's picture
15
หวัดดีครับ

mac มือใหม่ครับ nice 2 meet u all .(just bought NMBP 15")

10285
ยินดีต้อนรับนะครับ

^o^ /

Sagittarius's picture
128
เข้ามาอีกครั้งครับและจะสิงสถิ

เข้ามาอีกครั้งครับและจะสิงสถิตย์ตลอดไป

ชอบรูปแบบเว็บมากเลยครับเรียบง่ายและสบายตา ชอบจริงๆนะครับ
10285
ขอบคุณครับ

ยินดีที่ชอบครับ และขอต้อนรับกลับมานะครับ ยิ้ม

Mixmerize's picture
1480
โอ๊ะ

ไม่น่าเชื่อ จะครบขวบปี แต่มิกไม่เคยเข้ากระทู้นี้เลยหรือเนี่ยย แห่ะ ๆ 1

10285
5555

เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหกครับ แป๊ป ๆ ก็จะครบ 1 ขวบแล้ว ~