iPhone5 ทำไมจอไม่ชัดเท่า iPhone4 หรือเป็นเพราะติดฟิล์มหน้าจอ!

alicmac's picture
42
ก่อนที่จะติดฟิล์ม พอดีไม่ทันสังเกตุ หลังจากติดฟิล์มแบบด้านไป เสียไป 300หน้หลัง กลับมาดูเทียบกับ iPhone4
ความชัดเจนหาไปเพราะเจอเม็ดสีของฟิล์มหรือเปล่าใครทราบช่วยบอกหน่อยเถอะ หรือลอกฟิล์มหน้าเอาไปเลย

ขอบคุณครับ
ไอเอริค

od2504's picture
1077
หากฟิล์มคนละแบบกันกับ iPhone4

หากฟิล์มคนละแบบกันกับ iPhone4 ก็น่าจะใช่ครับ

nickoe's picture
4320
ฟิล์มกันรอย

ถ้าบอกว่าติดฟิล์มด้าน แล้วความชัดลดลง อันนี้เรื่องปกติครับ
อยากชัดเป๊ะ ติดฟิล์มใสธรรมดาครับ เดี๋ยวนี้มีแบบ HD ด้วย
ยังงงว่ามันจะ HD ยังไงกับฟิล์มเนี่ย

42
อืม ขอบคุณณครับ

; )

ikok's picture
10285
อยากชัดที่สุด

ไม่ต้องติดฟิล์มครับ ยิ้มปากกว้าง

ผมก็ใช้เปลือย ๆ อยู่ จอใสมาก

มีเพื่อนหลายคนแกะพิล์มที่ติดอยู่ออก พบว่ารู้สึกดีกว่าตอนติดเยอะเลยครับ

42
thank you!

กลับแกะดีก่า..