เล่นเน็ตรูปไม่ขึ้นค่ะ

disadiw's picture
48
เป็นมานานแล้ว กะว่า ซักอาร์ทิตย์มันก็คงดูได้
แต่ตอนนี้ 3-4 อาร์ทิตย์แล้วค่ะ ยังดูไม่ได้เลย
เป็นแค่บางเวบนะคะ
แล้วก็เป็น เฉพาะกับ upic.me ด้วย
มีรูปมาให้ดูค่ะ

เป็นแบบในรูปเลยค่ะ
แต่พอ คลิ๊กขวาแล้ว open img in new tab มันก็ดูได้อ่ะค่ะ
แก้ยังไงดีค่ะ
ตัวอย่างเว็บที่ดูรูปไม่ได้นะคะ
http://www.siamzone.com/board/view.php?sid=2206674

48
ปล.

รูปที่ดูตัวอย่างรูปขึ้นไหมคะ?
ถ้าไม่ขึ้นบอกนะ เพราะว่า ของดิวมันไม่ขึ้น

48
ลืมบอก

ดูได้เป็นบางรูปด้วยนะคะ
พี่พี่ช่วยทีนะคะ

pippo's picture
2469
รูปที่แปะมา

ไม่ขึ้นครับ ส่วน web ที่แปะ Link มาเข้าดูแล้วรูปขึ้นตามปกติครับ

ลองใช้ Browser ตัวอื่นๆ เข้าดูนะครับ ส่วน Browser ตัวที่ดูไม่ได้นั้นไม่ทราบว่าได้ update เป็นตัวล่าสุดหรือยัง

ลองดูนะครับ

48
ใช้

ใช้ safari ค่ะ เดี๋ยวลอง อัพเดต ดูก่อนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

48
ไม่ขึ้นค่ะ

ลองเช็ต อัพเดตดูแล้ว ก็ไม่มีมาใหม่นะคะ
ลองใช้ firefox ลองดู ก็ไม่ขึ้นค่ะ

Nu-eMMa's picture
1837
ไม่ขึ้นเหมือนกันค่ะ

จากที่วิเคราะห์นะค่ะ

ไม่ใช่ปัญหาที่บราวเซอร์หรอกคะ น่าจะเป่นปัญหาที่ตัวเว็บ เรื่องการโหลดรูปภาพตัวนี้ขึ้นมามากกว่าค่ะ
มีหลายปัจจัยนะค่ะ (จากที่เคยทำเว็บละเจอ)
1.ภาพต้นแบบใหญ่มาก แต่เอามาโชว์ปรับขนาดให้เล็ก จึงทำให้เวลาโหลดภาพนั้น มันจะโหลดในอัตราของภาพที่ใหญ่ค่ะ
2. ฝากภาพไว้ที่เว็บอื่น อาจจะมีปัญหาที่เว็บที่เราฝากภาพค่ะ แรกๆอาจจะดูได้ แต่ระยะหลังเว็บที่ฝากอาจจะมีการล้างข้อมูล ทำให้ภาพของเราศูนย์หายค่ะ
3. เน็ตเราอาจจะเต๋า กำลังในการโหลดไม่พอค่ะ

ปล.นี้เป่นการคาดเดานะค่ะ อิอิ ^0^

48
ขอบคุณมากๆนะคะ

นึกว่าเป็นคนเดียวซะแล้ว
เน็ตไม่เคย ช้า แต่มัน อาจจะช้าก็ได้
อาจจะมี ปัจจัยมาจาก ตัวเว็มากกว่า

zzero_orezz's picture
221
ลองเช็คความเร็วเน็ตดู

ลองเช็คความเร็วเน็ตดู บางทีเน็ตช้า หรือใช้เน็ตร่วมกับพวกโหลดบิท มันก็ไม่ขึ้นครับ

zzero_orezz's picture
221
เวบที่ให้มาของผมขึ้นครับ

เวบที่ให้มาของผมขึ้นครับ แต่ช้าหน่อยขนาดภาพมีขนาดใหญ่ ถ้าเน็ตช้าต้องรอนานหรือไม่ขึ้นครับ

48
คิดว่าเน็ตไม่ช้านะคะ

คิดว่าเน็ตไม่ช้านะคะ
เพราะอะไรอะไรก็เร็วตลอด อย่างแช่น เล่น เว็บเด็กดี โหลดเร็วไม่มีเพี้ยน
รูปตามเว็บเด้กดีก็ขึ้นเพราะทางเว็บเขาให้โหลด ตรง ไม่ได้เอาไปฝากรูปก่อน

มันไม่ขึ้นเลยค่ะ รอนานอยู่เหมือนกันนะคะ แต่มันไม่ขึ้นเลย

theerapong's picture
171
ผมพบปัญหา load ช้าครับ ใช้

ผมพบปัญหา load ช้าครับ ใช้ mac ทั้ง safari chrome ใช้ ใน windows7 ไม่ยังกะเป็น

48
ขึ้นแล้ว

ขลิ้งที่วางไว้ขึ้นแล้วค่ะ
แต่ถ้าเข้าอันอื่น ก็ขึ้นบ้างไม่ขึ้นบ้างเหมือนเดิม

48
ตอนนี้

ตอนนี้ไม่แช่แค่ upic.me แ่นั้นแล้วค่ะ
เว็บฝากรูปอื่นๆก็ไม่ได้

minemind's picture
3876
คิดว่าแบบนี้นะ

ก็อาจจะเป็นไปได้ว่า web upload รูปหรือ file (อาจจะเป็นเฉพาะ host sv ในไทย) มีปัญหากับ isp ต่างประเทศครับ (หรือ เน็ตเมืองนอก)

ถ้าเป็นแบบนี้ ไม่สามารถแก้ไขได้ครับ เสียใจด้วย

48
vjt

ไม่เป็นไรค่ะ
ขอบุณทุกคนมากๆนะคะ

minemind's picture
3876
ลองเองนะจ๊ะ

แต่อาจจะลองเข้าผ่าน web proxy ดูอาจจะได้นะ แต่มันช้ามาก หรืออาจจะลองเข้าผ่าน proxy อีกที (แต่อันนี้ผมทำไม่เป็นเหมือนกันนะ นอกจากจะใช้ app ช่วย ซึ่งถ้าไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ อย่าลองเลยครับ)

http://www.ninjacloak.com/

48
มาอัพเดตอาการค่ะ

ลองลบ safari ทิ้งแล้วโหลดใหม่ก็ไม่ได้ค่ะ
ถ้าจะเป็นที่เว็บก็ไม่ใช่
เพราะว่า ไปลองเล่นที่โรงเรียนดูก็ไม่เป็นไรค่ะ
เน็ตพื้นที่ก็ไม่น่าจะใช่ เพราะลองไป ปิด แล้วเปิดใหม่ดูก็ไม่ขึ้นค่ะ

Nu-eMMa's picture
1837
งั้น

ลองเอาเครื่องตัวเองไปต่อที่ เน็ตที่ ร.ร. ดูนะค่ะ ถ้าติดแสดงว่าเพราะเน็ตค่ะ

ikok's picture
10285
ลองเปลี่ยน dns ดูนะครับ

ไปใช้ของ google ดูก็น่าจะได้ครับ ยิ้ม ผมใช้วิธีนี้แก้ปัญหาเบื้องต้นเวลา internet มีปัญหาเหมือนกันครับ

วิธีนะครับ เปิด system preference ขึ้นมา แล้วไปที่ Network จากนั้นเลือกระบบ internet ที่เราใช้งานอยู่ (ไม่สาย lan ก็ airport) จากนั้นกดปุ่มคำว่า Advance ทางด้านขวา ก็จะเจอหน้าต่างตามรูปข้างล่างนี้

แล้วเลือกหัวข้อ DNS ครับ ดูที่ช่องทางด้านซ้าย จะมีตัวเลข DNS ที่เราใช้งานอยู่ (ให้จดเอาไว้กันเหนียวเพื่อพลาดลบไป ก็ดีนะครับ)

จากนั้น ให้กดที่เครื่องหมาย + ด้านล่างของกล่องนี้ แล้วเพิ่ม DNS ชุดใหม่เข้าไปให้อยู่เหนือ DNS ชุดเดิมครับ

จะใช้ของ Google ก็ได้ครับ ฟรี ถ้าผมจำไม่ผิดเป็น 8.8.8.8 กับ 8.8.4.4 มังครับ ไม่แน่ใจตัวหลังนี้นะ

48
ทำแล้วค่ะ

ทำแล้วค่ะ แต่ไม่ได้ค่ะ
หรือทำไม่เป็นก็ไม่รุ้ ก็ทำตาม วิธีที่บอกทุกอย่าง พอเสร็จก็กด apply แต่พอไปดู รูปก็ไม่ขึ้นค่ะ

ikok's picture
10285
ลืมไปครับ

หลังจากกด apply ไปแล้ว ให้ปิด และเปิด browser ขึ้นมาใหม่ครับ หรือไม่ก็ restart เลยก็ได้ครับ ยิ้ม