วิธีสมัคร apple ID app store

amd3's picture
58
คืออยากรู้ว่าเวลากรอก password จะขึ้นแทบแดง ๆๆ อะคับมันผิดหรือไงครับแล้วต้องใสรหัสแปดตัวใช่ไหมคับ ช่วยบอกที

Nu-eMMa's picture
1837
ต้อง

ผสมระหว่างภาษาอังกฤษ กะตัวเลยด้วยนะค่ะ Pass

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
เมื่อก่อน

ผมสมัครมาเมื่อ2ปีที่แล้วครับใช้ตัวเลขอย่าเดียวแต่เมื่อมาณเดือนที่แล้วผมสมัครให้เพื่อนมันบอกต้องผสมกันทั้งเลขและตัวอักษรครับส่งสัยเค้าจะเพิ่มความปลอดภัยมั้ง

58
ลองแล้วครับ ช่วยที

ผมลอง 9271fonae ยังไม่ได้เลยคับ ช่วยที่

minemind's picture
3876
password ของ apple id

password ของ apple id ต้องเประกอบด้วย

พิมพ์ใหญ่อย่างน้อย 1 ตัว
พิมพ์เล็กย่างน้อย 1 ตัว
และตัวเลขอีกย่างน้อย 1 ตัวครับ

ยกตัวอย่างนะครับ 25December (เห็นได้ว่า มีพิมพ์ใหญ่ พิมพ์เล็ก และตัวเลขประกอบอยู่)

pippo's picture
2469
เอ...

ของผมเป็นตัวอักษรเล็กหมดแล้วตามด้วยตัวเลขก็ได้นะ

minemind's picture
3876
เป็นอย่างนี้ครับพี่

เค้าพึ่งจะเปลี่ยนเงื่อนไขในการตั้ง password ใหม่เมื่อไม่กี่เดือนที่ผ่านมาครับ ของต่ายยังเป็นตัวเลขทั้งหมดอยู่เลย

58
ขอบคุณครับพี่ๆๆ

ขอบคุณครับพี่ๆๆ