เอา keynote ไปเปิดใน powerpoint 2003 ได้ไหมครับ

dragonaoon's picture
108
เอา keynote ไปเปิดใน powerpoint 2003 ได้ไหมครับ

ถ้าได้...ทำไงครับ

ปล.ขอบคุณครับ

killpitak's picture
202
ได้ครับ

ได้ครับ แต่อาจจะไม่ตรงกันทั้งหมด เนื่องจากอาจเกิดปัญหาเรื่อง Font และการจัดวาง
วิธีคือ
เปิดงานที่ต้องการจะนำไปเปิดใน Power Point นะครับ

เข้าไปที่แถบเมนูด้านบน ให้เลือก file>Export

แล้วเลือก ppt ตามรูปเลยครับ แล้วก็กด Next แล้วเลือกที่ Save เลยครับ

pippo's picture
2469
ต้อง ใช้วิธี

export เป็น powerpoint ครับ ถ้าต้องการเปิดด้วย powerpoint จริงๆ

ต้องป้องกันไม่ให้เกิดปัญหาเรื่อง font ให้ copy font จาก Mac ทุกตัวที่ใช้ใน keynote นั้นๆ

ไปใส่ที่ control panel ของ Windows ด้วยครับ

ส่วนมากผมจะ export เป็น Movie (.mov) ไปเลยไม่ต้องกังวลเรื่อง font

dragonaoon's picture
108
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับทำได้แล้วครับ