รีวิวคอนโดของม.มหิดล ศาลายา ครับ ^^

sajiro's picture
1179
หลังจากการไปจัด และไปนอนค้าง 1 คืน ได้ผลมาเช่นนี้แลครับ

อันนี้คือก่อนทำอะไร Before

อันนี้คือล่าสุดครับ After

ที่พักสะดวกสบายมากครับ เนื่องจากอยู่ในรั้วมหาลัย และมีรถรับส่งวิ่งผ่านด้านหน้าคอนโดด้วย
สำหรับค่าหอก็ 10000 ต่อเดือนครับ ค่าน้ำไฟต่างหาก อยู่ได้ 4 คน

เฉลี่ยกันก็ไม่มากมายอะไร เทียบกับความสะดวกและเน้ือที่ที่ได้ถือว่าคุ้มทีเดียวครับ
ประกอบด้วย ห้องนอนสองห้อง เล็ก และใหญ่ ซึ่งทอปจัดห้องเล็กเป็นห้องอ่านหนังสือ แล้วไปนอนรวมกันห้องใหญ่ครับ
แล้วก็มีห้องโถงใหญ่โตมาก..กกก แบบว่าโหวงเลย ทอปเลยจัดการไปหาของมาวางซะให้มันเต็ม ฮ่าๆ

nengkung's picture
74
คณะอะไรครับนี้ (ปีอะไรด้วย)

มีเพื่อนเรียนมหิดลครับ

แต่เห็นมันบอกสภาพหอ อนาจจิตมาก
(ศาลายามันไกล๊ไกล)

1179
เรียนแพทยศาสตร์วชิพยาบาลครับ

ชื่อย่อ BM ชื่อเต็ม วิทยาลัยแพยศาสตร์กรุงเทพมหานครและวชิรพยาบาล

ส่วนที่ว่าหอสภาพอย่างว่า น่าจะเป็นหอในนะครับ อันนี้เป็นคอนโดอ่ะครับเลยจะดูดีกว่าหน่อยนึง

ikok's picture
10285
เอาเฟอร์นิเจอร์ลงแล้ว

น่าอยู่ขึ้นจมเลย ~ ยิ้มปากกว้าง ตั้งใจเรียนนะครับทอป

jeafish's picture
20
ผมศาลายารุ่น 16 ครับ

แหม...จริงๆ ไม่อยากบอกรุ่นตัวเองเลยนะนี่ หุหุ จริงๆก็ใกล้ๆกันนะครับ
รุ่นผม SI108 ตรงกับ BM6 หรือ 8 ไม่แน่ใจครับ หุหุ แต่เป็นศาลายารุ่น 16
ผมอยู่หอในครับ หอ 7 (เห็นว่าตอนนี้เปลี่ยนเป็นชื่อไฮโซแล้ว) เป็นปีแรกที่ หอ 10 เปิด หุหุ
เมื่อก่อน หอนอกมีน้อย แล้วก็ห่วยครับ คอนโดยังป็นทุ่งหญ้าอยู่ เหอๆ หอ 10 เลยไฮโซที่สุด
แต่ผมว่า อยู่หอใน ก็ได้ฟิลลิ่งศาลายาดีนะครับ มีบรรยากาศตะโกนข้ามหอ สุมหัวกินมาม่าห้องเพื่อน ตั้งวง...อ่านหนังสือกัน เหอๆ เล่าเรื่องผี ไฟดับ สนุกดีครับ
ปีนี้ หลานผมก็เรียน SI ครับ อยู่หอนอกเหมือนกัน เห็นว่าคนอยู่หอในน้อย...แต่ละยุคก็เปลี่ยนแปลงกันไปครับ หุหุ

ป.ล. ผมยังบูมของ BM ได้อยู่เลยนะครับ หุหุ...Medical medical college...curing illness with the best service หุหุ

pippo's picture
2469
อยู่หออยู่คอนโด

ระวังทรัพย์สินมีค่าด้วยเด้อ โดยเฉพาะน้อง Mac สุดที่รัก อย่าปล่อยนอนเฝ้าหอนะครับ กลับมาจะหนีไปเที่ยวกับคนอื่นซะ

ไม่ว่าจะดูปลอดภัยแค่ไหน หากมีเวลาให้โจร พวกนี้มันเอาได้หมดแหล่ะครับ

minemind's picture
3876
ใช่ฮะ อยู่หอ หรือ คอนโด

ใช่ฮะ อยู่หอ หรือ คอนโด ต้องดูแลกันดีๆนะครับ

ตอนต่ายเข้าปี 1 ไปเจอเพื่อน ม ปลาย ที่ มหาลัย เพื่อนก็ชวนไปอยู่ คอนโด แต่ไม่ได้ไปอยู่กะเพื่อนเพราะพ่อกะแม่ยังไม่ปล่อย หลังจากนั้น 3-4 เดือนเพื่อนคนนั้นถูกงัดห้องครับ

โดนขนไปหมดทั้งห้องเลย โทรศัพท์มันยังเอาไป เอาไปแม้กระทั่งลูกบิดประตู ดูมันทำ แล้วก็จับคนร้ายไม่ได้ด้วย คิดว่าน่าจะเป็นคนข้างในด้วยกันแหละครับมางัดเอาไป

Mixmerize's picture
1480
แง

อยากกลับบ้าน T_T
(คนละเรื่องกลับกระทู้เลยนิ หัวเราะร่วน )

Nu-eMMa's picture
1837
สภาพ

แย่จิต เหมือนกันนะค่ะ เนี้ยย... ทำไมหอนอกมีน้อยอ่ะ ที่มอเอ้มนะ หอในมีเยอะอยู๋แต่ไม่เพียงพอ 555

หอนอก ก้อขึ้นยังกะดอกเห็ดเลย... เยอะมากๆ ละแถวบางแสน แยกหอ ญ หอ ช หอรวมมีแต่คนทำงาน ห้ามนิสิตพักด้วย..

จะหาหอกานที ... แพงๆทั้งน้านนน 555 ทอปตั้งใจเรียนละ อย่าเหมือนพี่ +5555 ดูน้อง Mac ดีๆนะ นี้คือคำเตือน!!

เจอมาเยอะละ ขโมยกันตอนหลับเลยอ่ะ ระวังไว้นะ มีความสุข

Mixmerize's picture
1480
จริงป่าว

เดี๋ยวนี้หอนอกเค้าแยกหอชาย-หญิงแล้วเหรอ -.-

Nu-eMMa's picture
1837
แยกค่ะ

ตำรวจคุม ถ้าตำรวจเจอ หอโดนปรับ ค่ะ

1179
ฮ่าๆ พี่ Jeafish ก็คนศาลายาเหมือนกัน ^^

ตอนนี้บรรยากาศในม.สวยมาก..กกก ทำถนนทางเดิน ทางจักรยานใหม่หมดเลย
สวยงามมาก โดยเฉพาะกลางคืน

แล้วตอนนี้มีหอ 11 แล้วด้วยครับเป็นหอหญิง ไฮโซที่สุดแล้ว สูงมาก..กกก
รถรางรับส่งแสนรวดเร็ว มีความสุข แต่แดดร้อน..นนนมาก

INNOVATION's picture
343
อยู่กันหลายคนยังไงก็คุยกันเยอ

อยู่กันหลายคนยังไงก็คุยกันเยอะ ๆ อย่าแบ่งพรรค แบ่งพวก กันนะครับ ขอให้สนุกกับวัยเรียน และ วัยรุ่นนะครับ .. คิดถึงตอนอยู่บ้านเช่ากับเพื่อน ๆ เหมือนกัน ก็ดีเวลาคนนึงเศร้า ก็จะมีเพื่อนรับรู้ด้วย .. โชคดีนะครับ อ้อ ห้องดูน่าสบายจังง วิวสวยย

stafan's picture
19
ตอนเรียนจน ไม่มีปัญญาอยู่แพงๆ

ตอนเรียนจน ไม่มีปัญญาอยู่แพงๆ โน้ตบุ้คนี่ไม่ต้องพูดถึง มือถือยังไม่มีปัญญาซื้อใช้ ...