uTorrent ทำเครื่องค้าง มีวิธีแก้อย่างไรดีครับ

bongbong's picture
8
พอดีใช้ utorrent มาเป็นปกติ แต่อยู่ดีดี ก็ not response ไปเฉยๆ
ต้องทำการ force quite และพอเปิดใหม่ก็ยังมีอาการเดิมอยู่ คือค้าง และทำให้โปรแกรมอื่นๆค้างไปด้วย

มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

minemind's picture
3876
ลองเปลี่ยนไปใช้ transmission

ลองเปลี่ยนไปใช้ transmission หรือ vuze ดูมั้ยครับ

utorrent ไม่ได้ใช้นานแล้วไม่รู้ว่าตอนนี้เป็นยังไงบ้าง

Mixmerize's picture
1480
อีก 1 เสียง

Transmission เล็กๆแต่เก๋ครับ Vuze นี่ก็หน่วงๆค้างๆเหมือนกันนะแรกๆเคยลองใช้

bongbong's picture
8
ขอบคุณครับ ตอนนี้ลองใชช้

ขอบคุณครับ ตอนนี้ลองใชช้ Transmission ละครับ