หลังงาน MMM มีทติ้ง : ขอบคุณครับ :)

ikok's picture
10285
งานมีทติ้งเล็ก ๆ ของเว็บแมคมือใหม่ ครั้งแรกก็ได้ผ่านไปแล้วเมื่อช่วงค่ำ ๆ ที่ผ่านมา บอกตามตรงผมตื่นเต้น + ตื้นตัน + อ่ิมมากครับ เรียบเรียงไม่ถูกเลย ๕๕๕๕ ไม่คิดว่าจะได้รับมิตรภาพและการต้อนรับอย่างอบอุ่นของสมาชิก มมม. ที่ได้ไปร่วมทานข้าวกันเมื่อค่ำวันนี้ ยิ้ม

เขียนเป็นข้อ ๆ แล้วกันนะครับ

• งานนี้ ผมตั้งความหวังเอาไว้ในใจตอนแรกว่า .. มากัน 5 คนก็หรูแล้ว แบร่.. เพราะติดวันสำคัญ และนี่เป็นจำนวนคนที่มาร่วมทานข้าวด้วยกันวันนี้ครับ (ไม่นับน้องแนนที่เป็นตากล้อง)

)

• mbp เครื่องของผมในรูป ไม่ได้เปิด แต่เอาขึ้นมาเป็น prop ประกอบภาพ ให้ดูแล้วเป็นงานเกี่ยวกับแมคขึ้นมาสัก 5% แบร่..
  • ขอบคุณน้องนิก และสมาขิกเว็บทุกคนที่ช่วยสร้างเว็บเล็ก ๆ อบอุ่นแห่งนี้ด้วยกันขึ้นมา และนี่สำหรับข้อมูลสำคัญ นี่เป็นครั้งแรกที่ผมได้เจอกับน้องนิกตัวเป็น ๆ ครับ ๕๕๕๕
  • ขอบคุณน้องมิก และ คุณอาร์ท ที่มาแต่หกโมงตรง และช่วยให้งานมีทติ้งมีสีสันเล็ก ๆ และเตรียมวางแผนรอบหน้ากันแล้ว (น้องมิกกับผมครับ) ๕๕๕๕
  • ขอบคุณคุณบอล กับเพื่อนคุณบอล ที่มาแลกเปลี่ยนความรู้ ในเรื่องเกี่ยวกับสาขาวิชาขีพ และเรื่องในสมัยเยาว์ ที่ทำเอาสาว ๆ ในงานแทบไม่ได้สนใจเพื่อนตัวเองเลย -o-
  • ขอบคุณพี่หมอ กับเพื่อน ที่มาร่วมทานข้าวและแลกเปลี่ยนด้วยกันครับ พี่หมอได้เพืื่อนอีกเต็มเลยงานนี้ ยิ้มปากกว้าง
  • ขอบคุณน้องแนน และเพื่อนส้ม ที่แม้ไร้ login แต่เรืื่องกิน... ไม่มีท้อ
  • ขอบคุณพี่สอง ที่ตามมาภายหลังโดยไม่กลัวว่าจะมาไม่ทัน สุดท้าย ผมได้เพื่อนสายวิชาชีพเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งคน
  • ผมได้รู้ว่า ชื่อ login ของคุณบอล ungtemp อ่านว่าอะไร ยิ้มปากกว้าง
  • ผมได้เพื่อนใหม่อีกอย่างน้อย 5 คนในวันนี้ ยิ้ม
  • งานนี้ .... อิ่ม อร่อยกันถ้วนหน้า ~
  • ผมรู้สึกว่าเวลาผ่านไปเร็วมาก นั่งกันแป๊ป ๆ ก็ครอบสองชั่วโมงกันแล้ว และทุกคนยังย้ายไปคุยกันต่อที่ starbucks อย่างไม่รู้สึกเหน็ดเหนื่อย ยิ้ม
  • ผมได้สมาชิกถาวรเพิ่มขึ้นอีกหนึ่งคนในเว็บ มมม. หลังจากงานเมื่อคืน แบร่.. (ขอบคุณคุณบอลครับ)
  • แม้งานนี้จะไม่มี training ที่เฉพาะเจาะจง .. ผมได้รับความรู้ใหม่จากพี่หมอครับ .. เรื่องการใช้ตะเกียบ ยิ้มปากกว้าง
  • ของที่ละลึกที่ผมทำแจกทุกคนที่มา ผมเตรียมออกแบบและสั่งทำตั้งแต่ลงโพสแรกเกี่ยวกับงานมีทติ้งบน มมม. และหลังจากนั้นน้องแนนตามเรื่องและปลุกปั้นจนได้ของมาส่งถึงมือตามกำหนดทันแจกในวันงาน
  • ผมยังคิดไม่ออกว่าจะทำอะไรดีกับของที่ระลึกที่แจกไม่หมดในวันนี้ ...
  • ผม jet lag
  • ผมอิ่มมากกกก อิ่มจนถึงชลบุรีเลย

ขอบคุณอีกครั้งนะครับ ยิ้ม

ก๊อก

little_fuku's picture
703
อุ้ย ทำไมมิก

ดูผอมจัง ไม่เหมือนตัวจริงเลย หรือว่า...

10285
อย่าเพิ่งทักสิครับ

เดี๋ยวเขาไม่ยอมกินข้าวกินปลานะ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

Mixmerize's picture
1480
-*-

ผอมตรงไหน แอบเคือง

daiso's picture
38
Oop.!!

โทษทีครับพี่หมอ เรานั่งสลับที่กัน พอดีภาพนี้มันเกิดขึ้นเร็วมากเลยครับ กำลังลุ้นเครื่อง Mac ของพี่อยู่
พอหันมาก็ ...... 55555 ขอโทษ..ษษษษ

daiso's picture
38
คนที่ 11

ในกระจกด้านหลังนับด้วยหรือป่าวครับ 5555

nickoe's picture
4320
พึ่งสังเกต

เงาพี่แนนอยู่ที่กระจกครับ ฮา.....

killpitak's picture
202
T_T

เสียดายมากครับที่ไม่ได้ไป ติดเรียน T_T หวังว่าคราวหลังจะได้ไปร่วมด้วยนะครับ

minemind's picture
3876
ยังกะถ่ายรูป ครอบครัวฮะ

ยังกะถ่ายรูป ครอบครัวฮะ ดูอบอุ่นมากๆ

mike's picture
104
ดีใจที่ได้เห็นรอยยิ้มของทุกคน

ดีใจที่ได้เห็นรอยยิ้มของทุกคนครับ หากโอกาสมีจะขอไปร่วมบ้างนะครับ ...คราวหน้า หมดกัน 2

รักนะ

INNOVATION's picture
343
ขอบคุณมากครับเหมือนกันครับ

ขอบคุณมากครับเหมือนกันครับ ทำให้เรารู้ว่าทุกสังคมก็สามารถใช้ Mac ได้แล้วมีสังคมที่อบอุ่นแบบนี้ครับ ขอบคุณ คุณ kok มากครับสำหรับของที่ละลึก (ตอนแรกแฟน งง) MMM คืออะไร ? สำหรับเพื่อน ๆ ที่มีโอกาสรอบหน้าเจอกันนะครับ ..

rsakchai's picture
396
อบอุ่น

เวลาน้อยไปซักนิด แต่คงต้องมีไฟล์แก้มือในเร็ววันนี้แน่

10285
เสียดายเหมือนกันครับ

แต่เวลาผ่านไปเร็วจริง ๆ ครับ แย่งกันพูดไม่หยุดเลยครับ หัวเราะร่วน หัวเราะร่วน

1480
มาาเจอหน้าเจอตากันบ้าง

ก็สนุกดีนะครับ แต่อิ่มจริงๆ แห่ะ ๆ 1

artslan's picture
130
มิกทานปลาไป 4 ตัว

มิกทานปลาไป 4 ตัว โอ้วพระเจ้า ยิ้มปากกว้าง

INNOVATION's picture
343
กะจะให้กินตัวที่ 5

กะจะให้กินตัวที่ 5 ละไม่สำเร็จ ..

10285
๕๕๕๕๕

งานนี้ปลาท่าจะอร่อยจริงครับ หัวเราะร่วน

od2504's picture
1077
ยินดีด้วยครับ หากมีแนะนำชื่อข

ยินดีด้วยครับ
หากมีแนะนำชื่อของทุกท่านในภาพก็ดีนะครับ

Cybernet's picture
399
อยากไปด้วยจังครับ

แต่อยู่ต่างจังหวัด!! ฮือๆๆ

Sagittarius's picture
128
พลาดได้อย่างไรจะบ้าตาย...เสีย

พลาดได้อย่างไรจะบ้าตาย...เสียดายมากเลยครับ

ptung89's picture
62
ดีครับได้พบปะแลกเปลี่ยนกัน

ดีครับได้พบปะแลกเปลี่ยนกัน

Pe_eng's picture
9
ไม่ทราบว่าพี่หมอชื่อ

ไม่ทราบว่าพี่หมอชื่อ อะไรครับ
ใช่ หมอ เก๋ ไหมครับ

396
ใช่ครับ

ใช่ครับ

artslan's picture
130
ผมมาทราบวิธีใช้ตะเกียบกับวาซา

ผมมาทราบวิธีใช้ตะเกียบกับวาซาบิจากพี่หมอนี่แหละ ยิ้ม

396
ก็ฟังๆเค้ามาเหมือนกันครับ

ก็ฟังๆเค้ามาเหมือนกันครับ

9
ว่าแล้ว ต้องช่าย

ไม่เบื่ออาหาร ยุ่น เหรอ พี่

396
รู้จักกันมาก่อนหรือเปล่าเนี้ย

รู้จักกันมาก่อนหรือเปล่าเนี้ยะ

nookistudio's picture
26
ยินดีด้วยครับ

มากันครบ พร้อมหน้าพร้อมตา กัน เลยทีเดียว นานๆทีครอบครัวจะได้อยู่พร้อมหน้ากัน อิอิ

ondskan's picture
26
ไม่ธรรมดาแล่วว

มีนัดพบปะ ของคนในบอร์ดด้วย ^^"

10285
ธรรมดาครับ

เป็นการนัดทานข้าวกันแบบบ้าน ๆ ไม่มีอะไรพิเศษครับ ๕๕๕๕

อิ่มอ้วนกันถ้วนหน้าเท่านั้นเองครับ แบร่..

9
พี่หมอ กลับ ยุ่นปี ยัง

พี่หมอ กลับ ยุ่นปี ยัง ครับ
เรามีนัด ดวน หลุม 19 กันไม่ใช้เหรอครับ

396
พึ่งกลับมาญี่ปุ่นเมื่อวานนี้เอง

ไอ้คุยยังงี้ต้องคนใกล้ตัวแน่ ...ใครหว่า

9
ลองท้าย สิ ครับ

โฮ ไอ้เราก็รีบรักษา หัว (แม่เท้า )
นึกว่าจะได้ไปหลุม 19
กลัว เหรอ พี่ รีบกลับ

396
นึกว่าใครที่ไหน ที่แท้ก็คนกันเองทั้งนั้น

บางคนก็กลัวจนขี้หดตดหาย ต้องยอมเจ็บตัวซะอย่างงั้น...ลงทุนขนาด แต้..น้อ

396
ออน MSN คุยกับพี่หน่อย

อ้อม ออน MSN คุยกับพี่หน่อย
rsakchai@hotmail.com

pippo's picture
2469
โอ๊ะ โอ!

สนามกลอ์ฟไหนล่ะเนี่ยมีหลุม 19 ด้วย

1480
มาาาฮา

หลุม 19 ด้วยคน หัวเราะร่วน

Nu-eMMa's picture
1837
รอบที่แล้วว

อิ่มถึงชลบุรี งั้นรอบนี้ มาอิ่นที่ชลบุรี ดีกว่าเน๊าะ 55555

มีแต่ภาพดูไม่ออก ว่าใครเป่นใคร รู็แค่ พี่ก๊อก พี่หมอ พี่นิก เองอ่ะ คนอื่นๆ ???