ขอถามพี่ๆเรื่องการลงทะเบียน magic mouse ครับ

mao_dbac_o@hotmail.com's picture
227
คือผมเพิ่งซื้อ magic mouse มาครับผมอยากถามพี่ๆว่ามันต้องลงทะเบียนอ่ะไรเหมือนตอนซื้อเครืื่อง mac หรือเปล่า ถ้าต้องลง ต้องลงที่ไหนครับ ยังไงขอ linkด้วยนะครับ ของคุณครับ

[ย้ายเข้าห้องถามตอบให้นะครับ - kok]

ikok's picture
10285
ผมคิดว่าไม่จำเป็นนะ

เพราะประกัน(ทั้งพื้นฐานแบบ 1 ปีติดเครื่อง หรือว่าซื้อ AppleCare มาต่ออายุ) กับเครื่อง Mac ที่เราใช้ เขาจะครอบคลุมไปถึงอุปกรณ์ที่เราต่อพ่วงใช้งานกับเครื่องนั้น ๆ ด้วย (ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ ลองเชคดูอีกทีก็ได้ครับ)

คืออย่างถ้าเป็น imac ก็จะรับประกันไปถึง คีบอร์ด เมาส์ .. น่าจะเป็นประมาณนี้นะครับ

มีใครยืนยันผมได้บ้างว่าต้องลงทะเบียน magic mouse หรือเปล่า?

princetofu's picture
121
ถ้าไม่ผิด

พวกเมาส์นี่ถ้าจะครอบคลุมครบ 3 ปีตาม apple care เค้าจะรับเฉพาะที่ซื้อมาพร้อมกัน บิลเดียวกันหนิครับ

ถ้าซื้อทีหลังก็รับประกัน 1 ปีตาม ใบเสร็จหนิครับ

aircadet46's picture
59
แล้วถ้าซื้อแยกมาล่ะครับ

ผมสั่งแยกเดี่ยวๆมาจาก Apple Store พอเอา S/N ไปกรอกในเวป แจ้งว่า S/N ผิด แบบนี้จะรับประกันไหมครับ

ikok's picture
10285
โทรสอบถามเลยน่าจะได้ข้อมูลที่ตรงกว่าครับ

แต่ละพื้นที่เงื่อนไขการรับประกันอาจจะไม่เหมือนกัน ยิ้ม

จากเท่าที่หาข้อมูลมา รับประกัน 1 ปีสำหรับกรณีซื้อแยกต่างหากครับ (น่าจะเป็นแบบนั้น)
http://store.apple.com/us/question/answers/product/MB829LL/A?mco=MTQzOTI...

Dj_Ekk's picture
96
เมาส์ถ้าซื้อต่างหากมันจะไม่มี

เมาส์ถ้าซื้อต่างหากมันจะไม่มีลงทะเบียนครับ
และเก็บใบเสร็จไว้ให้ดีด้วยนะครับถ้าใบเสร็จหายก้อเครมไม่ได้นะครับ